Âm Nhạc Không Biên Giới

Âm nhạc kết nối trái tim

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics

Share | 

Mực tím mồng tơi - Trường Vũ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Bao Thanh Thien
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Mực tím mồng tơi - Trường Vũ   Thu Feb 02, 2012 3:04 pm

Chuyện mình ngày thơ ấu Hái chung mồng tơi về chơi cho sách vở Tháng năm lớn dần Mình chung lớp lưu luyến rồi yêu nhau Kể từ đó em hái mực mồng tơi Mực mồng tơi màu tím Viết thư tình cho anh Thương thương màu tím buồn, hẹn nhau quán bên đường. Thì thầm chuyện đôi lứa Chẵng ai được nghe vì em còn mắc cở Nếu anh nói lại chuyên hai đứa Em sẽ giận nghe anh Tình yêu đó em viết thành bài thơ Mực mồng tơi màu tím Với duyên tình ban sơ Qua bao ngày tháng dài, tình khôn lớn ai ngờ Có hôm anh thầm hỏi riêng em Nếu một mai tình lỡ làm sao đành Nếu một mai chia đôi người đôi ngã Em có buồn có nhớ lắm không em Cớ sao anh hỏi chuyện không vui Ngàn lần không vì em lỡ yêu rồi Chắc trời cao sẽ thương hai đứa mình Em sẽ chờ và gọi mãi tên anh Dòng đời tưởng êm xuôi Có ai ngờ đâu tình nay đã lỡ rồi Bóng đêm chớ buồn Vê giăng mắt tím ngắt từng trang thơ Ngày xưa đó, em thích mực mồng tơi Mực mồng tơi màu tím Viết thư tình cho anh Hôm nay tình lỡ rồi, mồng tơi tím trong lòng...
Xem lý lịch thành viên http://amnhackhongbiengioi.dialog.tv

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang